Tumechoka

0
66

TUMECHOKA
By Yegon Emmanuel
Nyoyo zetu zatokota, kwa uchungu tunalia
Hisia zetu zazorota, kwa maombolezo mtawalia
Kila kukicha twashituka, kwa habari za tanzia
Kwa majonzi tumechoka, wakenya twaangamia

Nchi yetu ya Kenya, tukufu na ya kifahari
Tumejivunia kuwa wakenya, tumelienzi taifa letu kwa ari
Sasa twavumilia kuwa wakenya, kwa kukosa imani na shari
Ukosefu wa usalama Kenya, umesababisha vifo vya wanahari

Majanga na mauaji, yamepata makao nchini
Ugaidi na ubakaji, umekita kambi mashinani
Tokea Garissa kaskazini, hadi mpeketoni kusini
Vijijini na mijini, kote kote hakuna amani

Ni wapi tutaenda, tumkimbilie nani?
Wa polisi kamanda, wakenya tufanyeni?
Rais wa jamhuri, hadi lini jamani?
Wachanga wenda kwenye kaburi, wauawa kihayawani.

Ajali mabarabarani, zatumaliza kukicha
Ufisadi maafisini, zatukosesha kazi
Ukabila mashinani,  ni vita kila mara
Ugaidi umeingia vyuoni, wanafunzi wauawa ovyo

Tutalia hadi lini, swali langu nauliza
Wanafunzi masomoni, bila makosa kuangamiza
La kusikitisha serikalini,ni idadi kugeuza
Na kupuuza ilani, kwa maafisa wa usalama

Hadi tama nimefika, kwa sala kuhitimisha
Roho zao akina kaka, maulana azilaze pema
Familia zao kwa hakika, mterehemezi awape rehema
Na ya Kenya serikali, tambueni wakenya TUMECHOKA!

SHARE
Previous articleRest in Peace Comrades
Next articleNATURAL NATURE
Emmanuel Yegon is an all-round communicator who is passionate about photography, poetry, broadcast journalism and digital strategy. He has worked with top media brands in Kenya and garnered a wealth of experience. He has extensive knowledge of Social Media landscapes, networks and toolsets. He is committed to growth in the field of communication and best practice of journalism. He’s a communication finalist from Moi University.