Vyuo Vikuu Makao ya Makuu

0
80

Vyuo Vikuu Makao ya Makuu

 

Vyuo vyetu vikuu

Makao ya makuu

Kwa watakao ukuu

Twende pole kama wakuu

 

Visa na mikasa vyote

Kila kukicha kote kote

Utulivu twakosa sote

Twende pole kama wakuu

 

Vifo vingi kila mwaka

Wana nab inti tumezika

Uongozi wa kesho waadhirika

Twende pole kama wakuu

 

Siasa zetu mbovu

Zimejaa ukabila potovu

Zaendeleza mengi maovu

Twende pole kama wakuu

 

Tujiandae vema kwa mitihani

Tuifanye tukamilishe kwa Amani

Ila visababu vya kutofanya tusibuni

Twende pole kama wakuu

 

Maadili mezorota yakini

Mihadarati na uzinifu kiini

Mavazi mema hatutilii maanani

Twende pole kama wakuu

Vyombo vya habari zaonyesha

Migomo na vurugu tosha

Masomo na mitihani kusitisha

Twende pole kama wakuu

 

Viongozi wa kesho hasa

Wamo vyuoni wote sasa

Hivyo tujiepushe mikasa

Twende pole kama wakuu

 

Na tuwe bora mifano

Wa wema si mapambano

Kwa uridhiano na utangamano

Twende pole kama wakuu

 

Sote tu a kabila moja

La wakenya walo wamoja

Ukanila na chuki si haja

Twende pole kama wakuu

 

Kwa minajili ya wajukuu

Visasi vijavyo vyotr vikuu

Twenende vema tusikwae guu

Twende pole kama wakuu

 

 

SHARE
Previous articleKwa Yote Mlofanya
Next articleYa Maisha maswali
Emmanuel Yegon is an all-round communicator who is passionate about photography, poetry, broadcast journalism and digital strategy. He has worked with top media brands in Kenya and garnered a wealth of experience. He has extensive knowledge of Social Media landscapes, networks and toolsets. He is committed to growth in the field of communication and best practice of journalism. He’s a communication finalist from Moi University.